Câu 1.22:Trang 16 toán lớp 6 tập 1 sách giáo khoa (SGK) kết nối tri thức và cuộc sốngTính một...
Câu hỏi:
Câu 1.22: Trang 16 toán lớp 6 tập 1 sách giáo khoa (SGK) kết nối tri thức và cuộc sống
Tính một cách hợp lí:
a) 285 + 470 + 115 + 230
b) 571 + 216 + 129 + 124
Câu trả lời:
Người trả lời: GV. Đỗ Hồng Huy
a) Cách giải khác:285 + 470 + 115 + 230= (200 + 80 + 5) + (400 + 70) + (100 + 10 + 5) + (200 + 30)= (200 + 400 + 100 + 200) + (80 + 70 + 10 + 30) + (5 + 5)= 900 + 190 + 10= 1,100b) Cách giải khác:571 + 216 + 129 + 124= (500 + 70 + 1) + (200 + 10 + 6) + (100 + 20 + 9) + (100 + 20 + 4)= (500 + 200 + 100 + 100) + (70 + 10 + 20 + 20) + (1 + 6 + 9 + 4)= 900 + 120 + 20= 1,040Vậy kết quả là:a) 285 + 470 + 115 + 230 = 1,100b) 571 + 216 + 129 + 124 = 1,040
Câu hỏi liên quan:
- Câu 1.17:Trang 16 toán lớp 6 tập 1 sách giáo khoa (SGK) kết nối tri thức và cuộc sốngTính:a)...
- Câu 1.18:Trang 16 toán lớp 6 tập 1 sách giáo khoa (SGK) kết nối tri thức và cuộc sốngThay "?"...
- Câu 1.19:Trang 16 toán lớp 6 tập 1 sách giáo khoa (SGK) kết nối tri thức và cuộc sốngTìm số...
- Câu 1.20:Trang 16 toán lớp 6 tập 1 sách giáo khoa (SGK) kết nối tri thức và cuộc sốngDân số...
- Câu 1.21:Trang 16 toán lớp 6 tập 1 sách giáo khoa (SGK) kết nối tri thức và cuộc sốngNhà ga...
b) 571 + 216 = 787, 787 + 129 = 916, 916 + 124 = 1040
a) 285 + 470 = 755, 755 + 115 = 870, 870 + 230 = 1100
b) 571 + 216 + 129 + 124 = 1040
a) 285 + 470 + 115 + 230 = 1100