MỞ ĐẦUTrong cuộc sống, chúng ta luôn phải tính yoans chi tiêu sao cho hợp lí, phù hợp với thu nhập,...

Câu hỏi:

MỞ ĐẦU

Trong cuộc sống, chúng ta luôn phải tính yoans chi tiêu sao cho hợp lí, phù hợp với thu nhập, thực hiện được tiết kiệm để tổ chức cuộc sống của bản thân, gia đình và phát triển.

Giả sử em được mẹ đưa cho 150.000 đồng để mua thức ăn cho cả nhà trong một ngày. Em hãy nêu phương án thực hiện nhiệm vụ này và giải thích vì sao em chọn như vậy

Câu trả lời:
Người trả lời: GV. Đỗ Thị Phương
Câu trả lời:
Để thực hiện nhiệm vụ được giao, em có thể thực hiện phân chia chi tiêu như sau:
- Sáng: Mua bánh mì và bánh cuốn để có bữa sáng đủ chất dinh dưỡng.
- Trưa: Mua đậu phụ, rau muống, thịt lợn và các loại rau cải để chuẩn bị bữa trưa cho cả gia đình.
- Tối: Mua nửa con vịt và rau cải để có bữa tối ngon miệng và bổ dưỡng.

Bằng cách này, em có thể đảm bảo cả nhà có bữa ăn đầy đủ dinh dưỡng vào mỗi bữa trong một ngày với số tiền 150.000 đồng mà mẹ đã cho. Đồng thời, việc mua thực phẩm đa dạng như vậy cũng giúp gia đình có cơ hội thưởng thức các món ăn ngon và tăng cường sức khỏe.
Bình luận (5)

Hoàng Thảo

Chọn phương án này giúp em học cách quản lý chi tiêu, tính toán hợp lý dựa trên nhu cầu và nguồn thu nhập có sẵn.

Trả lời.

Haru

Việc chia nhỏ số tiền hiệu quả giúp em tiết kiệm và đảm bảo đầy đủ nguyên liệu cần thiết cho bữa ăn của cả gia đình.

Trả lời.

M Mr

Với phần còn lại 70.000 đồng, em sẽ tính toán và mua các loại thực phẩm khác như trái cây, đồ uống để bữa ăn đủ chất lượng và dinh dưỡng.

Trả lời.

Grand Chameleon

Tiếp theo, em sẽ sử dụng khoảng 30.000 đồng để mua các loại gia vụ như dầu ăn, muối, đường...

Trả lời.

Nguyen Nguyen

Đầu tiên, em sẽ dành một phần khoảng 50.000 đồng để mua nguyên liệu chính như gạo, thịt, rau cải và một số loại gia vị cần thiết.

Trả lời.
Nhấn vào đây để đánh giá
Thông tin người gửi
0.11052 sec| 2171.539 kb