Mời thí sinh CLICK vào liên kết hoặc ảnh bên dưới
Mở ứng dụng Shopee để tiếp tục làm bài thi
https://s.shopee.vn/AKN2JyAJAw
https://s.shopee.vn/AKN2JyAJAw
kinhthu.com và đội ngũ nhân viên xin chân thành cảm ơn!
Giáo viên TD mua 4 quả bóng rổ và 5 quả bóng chuyền hết 230 nghìn đồng . Biết mua 1 quả bóng rổ đắt hơn 1 quả bóng chuyền 8 nghìn đồng . Mua 1 quả bóng rổ hết bao nhiêu tiền ?
Mình đang cần một chút sự tư vấn từ các Bạn. Có ai có thể dành chút thời gian cứu nguy giúp mình không ạ?
Các câu trả lời
Câu hỏi Toán học Lớp 5
- một xe máy đi từ a lúc 8 giờ 45 phút với vận tốc 40km /giờ. đến 12 giò 15 phút...
- điền dấu 80,9 x 10 8,09 x100 13,5 x50 ...
- B2 Điền dấu ( > , < , = ) 160/1000 kg ( = 0,16 kg ) lớn hơn , nhỏ hơn hay bằng 1/2 kg
- tính diện tích hình tròn khi biết chu vi
- Một đơn vị sản xuất đã làm ra 96 000 sản phẩm và như vậy đã vượt mức kế hoạch 20%.Hỏi kế hoạch của đơn vị đó phải sản...
- Một tàu thủy chạy trên sông từ bến A đến bến B , khi xuôi dòng sông hết 4 giờ ,...
- Một quãng đường từ Hà Nội đến Huế dài 654km. Hỏi trên bản đồ có tỉ lệ 1:500 000,...
- Tính bằng cách thuận tiện : 234,5+0,04×0,5×25×2+765,5 Giúp tui...
Câu hỏi Lớp 5
Bạn muốn hỏi điều gì?
Đặt câu hỏix
- ²
- ³
- √
- ∛
- ·
- ×
- ÷
- ±
- ≈
- ≤
- ≥
- ≡
- ⇒
- ⇔
- ∈
- ∉
- ∧
- ∨
- ∞
- Δ
- π
- Ф
- ω
- ↑
- ↓
- ∵
- ∴
- ↔
- →
- ←
- ⇵
- ⇅
- ⇄
- ⇆
- ∫
- ∑
- ⊂
- ⊃
- ⊆
- ⊇
- ⊄
- ⊅
- ∀
- ∠
- ∡
- ⊥
- ∪
- ∩
- ∅
- ¬
- ⊕
- ║
- ∦
- ∝
- ㏒
- ㏑
Phương pháp giải:
Gọi x là giá một quả bóng rổ (nghìn đồng).
Vậy giá một quả bóng chuyền là (x - 8) nghìn đồng.
Theo đề bài, ta có hệ phương trình:
4x + 5(x - 8) = 230
Simplifying the equation, we get:
4x + 5x - 40 = 230
9x - 40 = 230
9x = 270
x = 30
Vậy mua một quả bóng rổ hết 30 nghìn đồng.
Đáp án: Mua 1 quả bóng rổ hết 30 nghìn đồng.