Biết 3 kg đường và 5 kg muối giá hết 25200 đòng ; 2kg đường và 4 kg muối hết 17600 đồng. Hỏi 1 kg đường và 1 kg muối hết bao nhiêu tiền
Hi cả nhà! Mình đang hơi loay hoay với một câu hỏi khó nhằn. Bạn nào nhẹ nhàng, kiên nhẫn giúp mình với được không? Cảm ơn tất cả rất nhiều!
Các câu trả lời
Câu hỏi Toán học Lớp 4
- Đặt đề toán rồi giải bài toán theo tóm tắt sau: Thùng nhỏ: Thùng to: ? l ? l...
- Số thứ nhất là 155, số thứ hai là 279. Số thứ ba hơn trung bình cộng của cả 3 số là 26 đơn...
- Câu chuyện về mùa đông và chiếc áo khoác Mùa đông đã tới, những cơn gió rét buốt rít ngoài cửa sổ. Ngoài đường, ai cũng bước vội vàng để tránh cái lạnh đang làm cứng đờ đôi bàn tay. Những khuôn mặt vui tươi, hớn hở biến đi đâu mất, thay vào đó là tái đi vì lạnh. Mùa rét năm nay, mẹ mua cho An một chiếc áo khoác mới, vì áo cũ của cậu đa phần đã bị rách do sự hiếu động của An. Khi nhận chiếc áo từ mẹ, An vùng vằng vì kiểu dáng và màu sắc của chiếc áo không đúng ý thích của cậu. Về phòng, cậu ném chiếc áo xuống đất, cả ngày lầm lì không nói gì. Chiều tối hôm đó, bố rủ An ra phố. Mặc dù trời đang rất lạnh nhưng An háo hức đi ngay. Sau khi mua đồ xong, bố chở An ra khu chợ, nơi các gian hàng bắt đầu thu dọn. Bố chỉ cho An thấy những cậu bé không có nhà cửa, không có người thân, trên người chỉ có một tấm áo mỏng manh đang co ro, tím tái. Trong khi mọi người đều về nhà quây quần bên bữa tối ngon lành, bên ánh đèn ấm áp thì các cậu vẫn phải lang thang ở ngõ chợ, nhặt nhạnh những thứ người ta đã bỏ đi. Bất giác, An cảm thấy hối hận vô cùng. An nhớ lại ánh mắt buồn của mẹ khi cậu ném chiếc áo khoác xuống đất. Bố chỉ nhẹ nhàng: “Con có hiểu không? Cuộc đời này còn nhiều người thiệt thòi lắm. Hãy biết trân trọng thứ mà mình đang có.” Câu 3. Vì sao bố muốn An cùng đi ra phố? a. Bố muốn An hiểu được giá trị của đồng tiền và việc lao động. b. Bố muốn đưa An đi mua một chiếc áo khác đúng với sở thích của cậu. c. Bố muốn An chứng kiến cảnh nhiều bạn nhỏ còn không có áo để mặc. d. Bố muốn An quên đi chuyện chiếc áo để tập trung học tập....
- Tuổi trung bình của 6 cầu thủ là 17 tuổi. Nếu không kể đội trưởng thì tuổi trung bình của 5 cầu thủ còn lại là 16 tuổi....
- Có 6 học sinh tham gia đố vui toán học.Mỗi học sinh phải giải 5 bài toán,mỗi bài đúng cộng 4 điểm,bài sai bị trừ đi 2...
- Người ta mở vòi cho nước chảy vào một bể chưa có nước giờ thứ nhất vòi chảy được 1/4 bể...
- Có 2 vòi nước: 1 vòi chảy 4 giờ đầy bể còn vòi 2 chảy 2 giờ đầy bể.Hỏi nếu mở 2...
- 2009 chia [71chia X]= 2009 .Vay x bang ........
Câu hỏi Lớp 4
- Kể lại một câu chuyện về lòng dũng cảm mà em được chứng kiến hoặc tham gia
- Viết một đoạn văn giới thiệu về kinh thành Huế. Ai làm nhanh và đúng thì mình tick cho.
- Cho đoạn văn sau: "Đêm về khuya lặng gió. Sương phủ trắng mặt sông. Những bầy cá nhao...
- 2 . Read and write . This is my new friend . Her name is Linda . She is nine year old . She is from England . She is a...
Bạn muốn hỏi điều gì?
Đặt câu hỏix
- ²
- ³
- √
- ∛
- ·
- ×
- ÷
- ±
- ≈
- ≤
- ≥
- ≡
- ⇒
- ⇔
- ∈
- ∉
- ∧
- ∨
- ∞
- Δ
- π
- Ф
- ω
- ↑
- ↓
- ∵
- ∴
- ↔
- →
- ←
- ⇵
- ⇅
- ⇄
- ⇆
- ∫
- ∑
- ⊂
- ⊃
- ⊆
- ⊇
- ⊄
- ⊅
- ∀
- ∠
- ∡
- ⊥
- ∪
- ∩
- ∅
- ¬
- ⊕
- ║
- ∦
- ∝
- ㏒
- ㏑
Để giải bài toán này, ta sẽ sử dụng phương pháp giải hệ phương trình.Gọi x là giá của 1 kg đường và y là giá của 1 kg muối.Theo các điều kiện đã cho, ta có hệ phương trình sau:3x + 5y = 25200 (1)2x + 4y = 17600 (2)Giải hệ phương trình trên, ta thu được x = 3200 và y = 3600.Vậy 1 kg đường và 1 kg muối hết: 3200 + 3600 = 6800 đồng.Vậy câu trả lời cho câu hỏi trên là: 1 kg đường và 1 kg muối hết 6800 đồng.
Vậy, 1 kg đường và 1 kg muối hết 8000 đồng là đáp án cho câu hỏi.
Kết luận: 1 kg đường và 1 kg muối hết 8000 đồng.
Như vậy, 1 kg đường và 1 kg muối hết 8000 đồng.
Vậy 1 kg đường và 1 kg muối hết (4400 + 3600) = 8000 đồng.