Bài tập 4 trang 43 sách giáo khoa (SGK) toán lớp 4 tập 1 Cánh diềuEm hãy nêu một tình huống thực tế...
Câu hỏi:
Bài tập 4 trang 43 sách giáo khoa (SGK) toán lớp 4 tập 1 Cánh diều
Em hãy nêu một tình huống thực tế liên quan đến bài toán rút về đơn vị rồi đố bạn thực hiện.
Câu trả lời:
Người trả lời: GV. Đỗ Hồng Ngọc
Phương pháp giải:- Ta tính giá của 1 cái kẹo bằng cách chia tổng số tiền hết cho số lượng kẹo đã mua ban đầu.- Sau đó, ta nhân giá của 1 cái kẹo với số lượng kẹo cần mua để tìm ra tổng số tiền cần trả.Câu trả lời: Mua 4 cái kẹo sẽ hết 16,000 đồng.
Câu hỏi liên quan:
- Bài tập 1 trang 43 sách giáo khoa (SGK) toán lớp 4 tập 1 Cánh diềuDuy có thể lắp ráp 6 con rô-bốt...
- Bài tập 2 trang 43 sách giáo khoa (SGK) toán lớp 4 tập 1 Cánh diềuCó 18 qua rbóng bàn đựng trong 3...
- Bài tập 3 trang 43 sách giáo khoa (SGK) toán lớp 4 tập 1 Cánh diềuChị Doan Na phơi 20 kg hạt cà phê...
Trên một cây cầu, có 12 ô đánh số từ 1 đến 12. Nếu ta chia cầu thành 4 phần bằng nhau, ô nào sẽ nằm ở phần thứ 2?
Trong một ngày, có 24 giờ. Nếu chúng ta chia ngày thành 3 phần bằng nhau, mỗi phần sẽ có bao nhiêu giờ?
Một hộp bút chứa 24 cây bút. Nếu chia đều số bút trong hộp cho 4 bạn, mỗi bạn sẽ nhận được bao nhiêu cây bút?
Trong một giờ đồng hồ, có 60 phút. Nếu chúng ta chia giờ đồng hồ thành 4 phần bằng nhau, mỗi phần sẽ có bao nhiêu phút?
Tại cửa hàng, một khách hàng mua 3 chiếc bánh với giá 15.000 đồng một chiếc. Hỏi tổng số tiền khách hàng phải trả là bao nhiêu?