Bài tập 2 trang 86 sách giáo khoa (SGK) toán lớp 4 tập 1 Cánh diềuĐặt tính rồi tính:a) 213 x 24403...
Câu hỏi:
Bài tập 2 trang 86 sách giáo khoa (SGK) toán lớp 4 tập 1 Cánh diều
Đặt tính rồi tính:
a) 213 x 24
403 x 36
b) 2 002 x 65
30 168 x 16
c) 4 180 x 23
32 600 x 15
d) 34 x 11
83 x 11
Câu trả lời:
Người trả lời: GV. Đỗ Thị Hưng
Để giải bài tập trên, ta có thể sử dụng phép nhân thông thường.a) 213 x 24 = 5112; 5112 x 403 = 2060736; 2060736 x 36 = 74186576Vậy kết quả của phép tính a) là 74186576.b) 2002 x 65 = 130130; 168 x 16 = 2688; 130130 x 2688 = 350383040Vậy kết quả của phép tính b) là 350383040.c) 4180 x 23 = 96040; 96040 x 600 = 57624000; 57624000 x 15 = 864360000Vậy kết quả của phép tính c) là 864360000.d) 34 x 11 = 374; 374 x 118 = 44132; 44132 x 3 = 132396Vậy kết quả của phép tính d) là 132396.Nếu bạn cần câu trả lời chi tiết hơn hoặc có thắc mắc gì khác, hãy cho mình biết để mình có thể giúp đỡ bạn tốt hơn.
Câu hỏi liên quan:
- Bài tập 1 trang 86 sách giáo khoa (SGK) toán lớp 4 tập 1 Cánh diềuTính nhẩm:52 x 1052 x 10052 x 1 0...
- Bài tập 3 trang 86 sách giáo khoa (SGK) toán lớp 4 tập 1 Cánh diềuTính nhẩm (theo mẫu):42 x 1153 x...
- Bài tập 4 trang 86 sách giáo khoa (SGK) toán lớp 4 tập 1 Cánh diềuBạn Nguyên đã thay đổi cách dùng...
d) 34 x 118 = 4012, 4012 x 3 = 12036, 12036 x 11 = 132396
c) 4180 x 23 = 96140, 96140 x 2600 = ***00, ***00 x 15 = ***000
b) 2002 x 65 = 130130, 130130 x 168 = ***0, ***0 x 16 = ***40
a) 213 x 24 = 5112, 5112 x 403 = ***, *** = ***6