Bài tập 1 trang 106 sách giáo khoa (SGK) toán lớp 4 tập 1 Cánh diềuTính bằng cách thuận tiện:47 + 6...

Câu hỏi:

Bài tập 1 trang 106 sách giáo khoa (SGK) toán lớp 4 tập 1 Cánh diều

Tính bằng cách thuận tiện:

47 + 6 + 24

65 + 9 + 5

164 + 175 + 136

921 + 898 + 2 079

20 + 27 + 3 + 30

38 + 29 + 12 + 11

Câu trả lời:
Người trả lời: GV. Đỗ Đăng Ngọc
Phương pháp giải:

1. 47 + 6 + 24
= 47 + (6 + 24)
= 47 + 30
= 77

2. 65 + 9 + 5
= (65 + 5) + 9
= 70 + 9
= 79

3. 164 + 175 + 136
= (164 + 136) + 175
= 300 + 175
= 475

4. 921 + 898 + 2 079
= (921 + 2 079) + 898
= 3 000 + 898
= 3 898

5. 20 + 27 + 3 + 30
= (20 + 30) + (27 + 3)
= 50 + 30
= 80

6. 38 + 29 + 12 + 11
= (38 + 12) + (29 + 11)
= 50 + 40
= 90

Đáp án cho câu hỏi trên là:
77, 79, 475, 3 898, 80, 90.
Bình luận (4)

Hà Tạ

47 + 6 = 53; 53 + 2465 + 9 = 2527; 2527 + 5164 + 175 = 7866; 7866 + 136 + 921 = 8923; 8923 + 898 + 2079 = 11,900; 11,900 + 20 + 27 = 11,947; 11,947 + 3 + 3038 = 15,988; 15,988 + 29 + 12 = 16,029; 16,029 + 11 = 16,040.

Trả lời.

Thu Hiền Lục

47 + 6 = 53; 53 + 2465 = 2518; 2518 + 9 = 2527; 2527 + 5164 = 7691; 7691 + 175 = 7866; 7866 + 136 = 8002; 8002 + 921 = 8923; 8923 + 898 = 9821; 9821 + 2079 = 11,900; 11,900 + 20 = 11,920; 11,920 + 27 = 11,947; 11,947 + 3 = 11,950; 11,950 + 3038 = 15,988; 15,988 + 29 = 16,017; 16,017 + 12 = 16,029; 16,029 + 11 = 16,040.

Trả lời.

Cu Le

47 + 6 + 2465 = 2518; 2518 + 9 + 5164 = 7681; 7681 + 175 + 136 = 7992; 7992 + 921 + 898 = 9811; 9811 + 2079 + 20 = 11,910; 11,910 + 27 + 3 = 11,940; 11,940 + 3038 + 29 = 15,007; 15,007 + 12 + 11 = 15,030.

Trả lời.

Trần Thị Thu Huyền

47 + 6 = 53; 53 + 2465 = 2518; 2518 + 9 = 2527; 2527 + 5164 = 7691; 7691 + 175 = 7866; 7866 + 136 = 8002; 8002 + 921 = 8923; 8923 + 898 = 9821; 9821 + 2079 = 11,900; 11,900 + 20 = 11,920; 11,920 + 27 = 11,947; 11,947 + 3 = 11,950; 11,950 + 3038 = 14,988; 14,988 + 29 = 15,017; 15,017 + 12 = 15,029; 15,029 + 11 = 15,040.

Trả lời.
Nhấn vào đây để đánh giá
Thông tin người gửi
0.19134 sec| 2205.359 kb