Mua 12 hộp đồ dùng học Toán hết 180 000 đồng. Hỏi mua 36 hộp đồ dùng học Toán như thế hết bao nhiêu tiền?
Mình đây! Một tâm hồn đang trong cảnh ngặt nghèo cần được cứu nguy. Bạn nào phóng khoáng tâm hồn hãy giúp mình giải quyết vấn đề này với nhé!
Các câu trả lời
Câu hỏi Toán học Lớp 5
- 1. Khi đánh số trang của một cuốn sách, người ta thấy trung bình mỗi trang phải dùng 2 chữ...
- Đây là những đề thi học sinh giỏi toán lớp 5. Đề này những bạn nào thi học sinh giỏi thì chú ý bài này. Đề bài như...
- Giải ra hộ mik nha A)44,16:16 B)2,78*3,7 C)0,324:54
- Một người gửi tiết kiệm 15.000.000 đồng với lãi xuất 0,5% một năm.hỏi sau một năm người đó nhận về cả vốn lẫn lãi là...
- cíu Xếp 27 hình lập phương nhỏ có cạnh 4cm thành một hình lập lập phương lớn, rồi...
- do2:rau bay mon la mon gi? do3:con dung thu chin trong 12 con giap la? do4:trung cua con vat nao to nhat? do1:cai gi...
- Lúc 12 giờ trưa một ô tô xuất phát từ A với vận tốc 60 km/giờ để đi đến B. Cùng...
- tính nhanh : 9.6 x 12.3 + 4.8 x 85.7 - 10.3 x 4.8
Câu hỏi Lớp 5
- Thực dân Pháp nổ súng xâm lược nước ta vào ngày tháng năm nào? a)09/01/1858 ...
- Xếp các từ sau thành nhóm từ đồng nghĩa: oi ả, kêu ca, ỉ eo, oi nồng, nóng nực, lấp lánh, lấp lóa, ca thán, lấp...
- Fill in the blanks. A: I didn’t see you yesterday. Where did you ...........................? B: I went to the...
- IV. Each of the following sentences has one mistake. Identify and correct the mistakes. 16. While we were on holiday,...
- em hãy viết lệnh điều khiển để rùa thực hiện:Sử dụng câu lệnh lặp viết thủ tục hinhchunhat để vẽ...
- write about your free time activities ( 50 - 70 words )
- Write a passage in about 30 – 40 words about your future job
- #làm một bài thuyến trình về nước hoa quả bằng tiếng anh# #thank you so much# #you are my love# #các bạn làm nhanh hộ...
Bạn muốn hỏi điều gì?
Đặt câu hỏix
- ²
- ³
- √
- ∛
- ·
- ×
- ÷
- ±
- ≈
- ≤
- ≥
- ≡
- ⇒
- ⇔
- ∈
- ∉
- ∧
- ∨
- ∞
- Δ
- π
- Ф
- ω
- ↑
- ↓
- ∵
- ∴
- ↔
- →
- ←
- ⇵
- ⇅
- ⇄
- ⇆
- ∫
- ∑
- ⊂
- ⊃
- ⊆
- ⊇
- ⊄
- ⊅
- ∀
- ∠
- ∡
- ⊥
- ∪
- ∩
- ∅
- ¬
- ⊕
- ║
- ∦
- ∝
- ㏒
- ㏑
Phương pháp giải 1:- Giả sử mỗi hộp đồ dùng học Toán cùng giá.- Giá mỗi hộp đồ dùng = 180,000 / 12 = 15,000 đồng- Vậy, để mua 36 hộp đồ dùng học Toán sẽ tốn: 36 * 15,000 = 540,000 đồng.Vậy, nếu mua 36 hộp đồ dùng học Toán sẽ tốn 540,000 đồng.Phương pháp giải 2:- Ta có tỷ lệ tiền mua hộp đồ dùng với số lượng hộp đồ dùng: 180,000 đồng / 12 hộp = 15,000 đồng / hộp- Vậy, giá của 36 hộp đồ dùng là: 36 hộp * 15,000 đồng/hộp = 540,000 đồngVậy, nếu mua 36 hộp đồ dùng học Toán sẽ tốn 540,000 đồng.
Đáp án: Khi mua 36 hộp đồ dùng học Toán sẽ tốn 540,000 đồng.
Nếu mua 36 hộp đồ dùng học Toán thì tổng số tiền phải trả là 540,000 đồng.
Giá mua 36 hộp đồ dùng học Toán là 36 x 15,000 = 540,000 đồng.
Giá mỗi hộp đồ dùng học Toán là 180,000 đồng / 12 = 15,000 đồng. Vậy giá mua 1 hộp đồ dùng học Toán là 15,000 đồng.