Mời thí sinh CLICK vào liên kết hoặc ảnh bên dưới
Mở ứng dụng Shopee để tiếp tục làm bài thi
https://s.shopee.vn/AKN2JyAJAw
https://s.shopee.vn/AKN2JyAJAw
kinhthu.com và đội ngũ nhân viên xin chân thành cảm ơn!
bác hòa mua 2 bao gạo mỗi bao có 15 kg gạo bác hòa phải trả tất cả 435 000 đồng hỏi giá mỗi kg gạo bao nhiêu tiền giải bằng 2 cách
Chào mọi người, mình đang bí bài này quá. Ai có thể giải thích giúp mình với ạ?
Các câu trả lời
Câu hỏi Toán học Lớp 4
- rút gọn phân số sau 15/18 25/35 ...
- Cho A + B = 500 và A : B = 1/4. Hỏi giá trị của B là bao nhiêu ?
- một trăm linh năm triệu không trăm bảy mươi hai nghìn không trăm linh chín được viết...
- Có một tấm thẻ ghi số 1 hai tấm thẻ ghi số 2 3 tấm thẻ ghi số 3 và 4 tấm thẻ ghi số 4 bạn An Lấy ngẫu...
- tính bằng 2 cách ( 3/4 + 1/2 ) x 5/7
- Hộp có 60 cái bánh, mẹ lấy ra 1/2 số bánh cho bà nội, lấy ra 2/5 số bánh...
- Một ô tô chạy trong 2 giờ đầu,mỗi giờ chạy được 60 km và 3 giờ sau,mỗi giờ chạy được 50 km.Hỏi trung bình mỗi giờ ô tô...
- Bánh nếp là món bánh truyền thống ở một số vùng quê miền Bắc với nguyên...
Câu hỏi Lớp 4
- em hãy tả một đồ vật mà em yêu thích
- https://teamnhagau96.wordpress.com/2018/01/29/ayashi-no-hakoniwa-ni-ukabu-tsuki-hasumi-hana/ tự tìm mật khẩu nha...
- các bạn ơi ai biết những câu thành ngữ tục ngữ thường gặp ở trạng nguyên tiếng việt thì nói cho mình nhớ...
- Từ nào có thể thay thế từ “ngoan cường” trong câu sau: “Xương rồng đã sống và tồn tại ngoan cường từ thế hệ này đến thế...
- Bài thơ "Chợ Tết" gợi ra một bức tranh mang màu sắc về vùng miền nào?
- Câu: “Biển cả muốn nuốt tươi con đê mỏng manh như con mập đớp con cá chim nhỏ bé” thuộc loại câu gì? * 1 điểm A....
- Em có nhận xét gì về nhân vật Trạng Quỳnh
- Câu 7. Tìm từ đơn, từ phức trong câu sau: “Cậu là học sinh chăm chỉ và giỏi nhất lớp” - Từ đơn:...
Bạn muốn hỏi điều gì?
Đặt câu hỏix
- ²
- ³
- √
- ∛
- ·
- ×
- ÷
- ±
- ≈
- ≤
- ≥
- ≡
- ⇒
- ⇔
- ∈
- ∉
- ∧
- ∨
- ∞
- Δ
- π
- Ф
- ω
- ↑
- ↓
- ∵
- ∴
- ↔
- →
- ←
- ⇵
- ⇅
- ⇄
- ⇆
- ∫
- ∑
- ⊂
- ⊃
- ⊆
- ⊇
- ⊄
- ⊅
- ∀
- ∠
- ∡
- ⊥
- ∪
- ∩
- ∅
- ¬
- ⊕
- ║
- ∦
- ∝
- ㏒
- ㏑
Phương pháp giải 1:
Bước 1: Tính tổng số tiền bác Hòa phải trả: 435,000 đồng
Bước 2: Tính tổng số kg gạo mua được: 2 bao x 15 kg = 30 kg
Bước 3: Tính giá 1 kg gạo: 435,000 đồng / 30 kg = 14,500 đồng/kg
Vậy, giá mỗi kg gạo là 14,500 đồng.
Phương pháp giải 2:
Bước 1: Tính tổng số tiền bác Hòa phải trả: 435,000 đồng
Bước 2: Tính tổng số kg gạo mua được: 2 bao x 15 kg = 30 kg
Bước 3: Chia tổng số tiền cho tổng số kg để tính giá 1 kg gạo: 435,000 đồng / 30 kg = 14,500 đồng/kg
Vậy, giá mỗi kg gạo là 14,500 đồng.
Cách 6: Số tiền trung bình mỗi kg gạo bằng tổng số tiền trả cho số kg gạo mỗi bao, chia cho số kg gạo mỗi bao.
Cách 5: Đặt giá mỗi kg gạo là x đồng, từ đó lập phương trình: 2 * 15 * x = 435000. Giải phương trình để tìm x.
Cách 4: Tính giá mỗi kg gạo bằng cách lấy tổng số tiền bác Hòa phải trả chia cho tổng số kg gạo, rồi chia cho số bao gạo.
Cách 3: Tính giá mỗi kg gạo bằng cách lấy tổng số tiền bác Hòa phải trả trừ đi giá 2 bao gạo rồi chia cho tổng số kg gạo.