Mua 7 yến gạo hết 805 000 đồng . Hỏi mua 2,3kg gạo như thế hết bao nhiêu tiền
Chào các Bạn, mình đang gặp một chút vấn đề và thực sự cần sự trợ giúp của mọi người. Bạn nào biết cách giải quyết không, có thể chỉ giúp mình được không?
Các câu trả lời
Câu hỏi Toán học Lớp 5
- Mình mua 20 quyển vở hết 40000 đồng.Hỏi Bình mua 21 quyển vở loại đó hết bao nhiêu tiền ?
- trong 4 ngày với 5 người thì làm được 240 sản phẩm.Vậy trong 8 ngày với 9 người thì...
- Bài 212; 213 trong sách toán bồi dưỡng 5 có bạn nào biết làm không ?
- 1 ô tô đi từ A lúc 6 giờ và đến B lúc 10 giờ 45 phút. Ô tô đi với...
- tổng của hai số là 23,4. Nếu số hạng thứ nhất giảm đi 5 lần và giữ nguyên số hạng thứ hai thì...
- Lúc này ông công đã không một bể nước dạng hình hộp chữ nhật có...
- môi trường có ý nghĩa vô cùng quan trọng với đời sống con người.Bảo vệ môi...
- 1người đi từ A đến B với vận tốc 25km/giờ,rồi đi tiếp từ B đến C với vận tốc 30km/giờ.Quãng đường BC dài...
Câu hỏi Lớp 5
- viết đoạn văn ngắn ( chủ đề tự chọn ), trong đó có sủ dụng phép liên kết câu bằng từ ngữ nối, phép lặp từ va phép thay...
- Túi gì nghe tên tưởng ngọt, hoá ra đắng ngắt khó lọt khỏi người?
- Để phòng tránh tai nạn giao thông đường bộ, là học sinh em cần làm gì?
- Từ " bạc " trong 2 câu : " Đừng xanh như lá, bạc như vôi. " và " Anh ta là một kẻ bạc tình, bạc nghĩa. " có quan hệ với...
- xếp các từ sau thành 2nhoms từ ghép và từ láy nhí nhảnh,cần mẫn,tươi tốt,lất phất,đi đứng,xanh xám,xanh xao,ấp úng,ấp ủ...
- viết một bài văn tả cảnh biển Hạ Long, theo trình tự không gian
- Câu 10/ (1 điểm) Thành ngữ nào dưới đây ca ngợi sự luyện tập miệt mài của cậu...
- từ nào đồng nghĩa với vô liêm sỉ
Bạn muốn hỏi điều gì?
Đặt câu hỏix
- ²
- ³
- √
- ∛
- ·
- ×
- ÷
- ±
- ≈
- ≤
- ≥
- ≡
- ⇒
- ⇔
- ∈
- ∉
- ∧
- ∨
- ∞
- Δ
- π
- Ф
- ω
- ↑
- ↓
- ∵
- ∴
- ↔
- →
- ←
- ⇵
- ⇅
- ⇄
- ⇆
- ∫
- ∑
- ⊂
- ⊃
- ⊆
- ⊇
- ⊄
- ⊅
- ∀
- ∠
- ∡
- ⊥
- ∪
- ∩
- ∅
- ¬
- ⊕
- ║
- ∦
- ∝
- ㏒
- ㏑
Phương pháp giải:Để giải bài toán này, ta cần tìm giá của 1 yến gạo. Ta thực hiện phép chia 805,000 đồng cho số lượng yến gạo mua (7 yến) để tìm ra giá của 1 yến gạo. Sau đó, ta chỉ cần nhân giá này với số lượng 2,3kg để tìm ra giá của 2,3kg gạo.Câu trả lời:Giá của 1 yến gạo là: 805,000 đồng / 7 yến = 115,000 đồngVậy giá của 2,3kg gạo là: 115,000 đồng x 2,3 = 264,500 đồngVậy mua 2,3kg gạo như vậy sẽ hết 264,500 đồng.
Đáp án: 260714,29 đồng.
Vậy, mua 2,3kg gạo sẽ hết 260714,29 đồng.
Tổng tiền cần trả cho 2,3kg gạo là (2,3 / 7) * 805000 = 260714,29 đồng.
Mua 2,3kg gạo cần mua 2,3 / 7 yến gạo.