Lớp 5
Lớp 1điểm
10 tháng trước
Đỗ Bảo Đạt

Một người đi xe máy từ A khởi hành lúc 6 giờ  30  phút và đến B lúc 10 giờ  15 phút  với vận tốc 42 km/giờ. Trên đường đi, người đó đã nghỉ hết 15 phút. Em hãy tính quãng đường AB dài bao nhiêu km :
Ai đó có thể tận tình chỉ giáo cho mình cách xử lý câu hỏi này với. Mình thật sự mong muốn lắng nghe những lời khuyên từ các Bạn.

Hãy luôn nhớ cảm ơnvote 5 sao

nếu câu trả lời hữu ích nhé!

Các câu trả lời

                          Giải:

Thời gian người đó đi hết quãng đường AB không kể thời gian nghỉ là:  

      10 giờ 15 phút - 6 giờ 30 phút - 15 phút = 3 giờ 30 phút

                   Đổi 3 giờ 30 phút = 3,5 giờ

         Quãng đường AB dài là: 

                    42 x 3,5 = 147 (km)

                   Đáp số: 147 km

 

 

 

Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
51 vote
Cảm ơn 1Trả lời.
Câu hỏi Toán học Lớp 5
Câu hỏi Lớp 5

Bạn muốn hỏi điều gì?

Đặt câu hỏix
  • ²
  • ³
  • ·
  • ×
  • ÷
  • ±
  • Δ
  • π
  • Ф
  • ω
  • ¬
0.61276 sec| 2270.313 kb