Một người mua 120kg thóc hết 800.000 đồng. Hỏi người ấy muốn mua 60 kg thóc thì phải trả b/n tiền
giúp mình nhanh nhé
Chào cả nhà, mình đang gặp chút vấn đề khó khăn và thực sự cần sự giúp đỡ của mọi người. Ai biết chỉ giúp mình với nhé!
Các câu trả lời
Câu hỏi Toán học Lớp 5
- Đoạn đường từ hà nội đến hà giang là 330km.Một ô to xuất phát lúc 6 giờ...
- a) 5 . x - 38 : 19 = 13 b) 84 - 4 . ( 2x + 1) = 48
- Một bể chứa xăng dạng hình lập phương cạnh 3,5m (kích thước ở trong lòng bể). a) Tính thể...
- a) Một hình thang có diện tích 20m vuông, đáy lớn 55dm và đáy bé 45dm. Tính chiều cao của hình thang. b) Tính...
- Tính thuận tiện: 4,8 giờ x 7 + 288 phút + 4 giờ 48 phút : 0,5 mong m thấy...
- a, 45 phút=..........giờ=0,......giờ b, 15 phút=....giờ=0,.....giờ c, 1 giờ 30 phút=......,......giờ d, 90 phút=......
- TÍNH NHANH \(\dfrac{9,6:0,2x15,4x2x15,4:0,25}{30,5:0,5x7,7:0,125x5x6}\) \(\dfrac{0,5x40-0,5x20x8x0,1x0,25x1...
- một mảnh đất hình thang có đáy lớn 35,6 m, đáy lớn hơn đáy bé 9,7m, chiều cao bằng 2/3 tổng độ dài hai đáy. tính diện...
Câu hỏi Lớp 5
- Đặt câu có sử dụng các cặp từ trái nghĩa sau: 1, Nắn nót- cẩu thả 2, Hoang phí- tiếc của
- 1. Năm nay chị em tôi đã lớn cả, chúng tôi họp một buổi bàn kế hoạch tổ chức sinh nhật cho bà. Từ“ bàn" trong câu trên...
- Gạch chân dưới các từ đồng âm trong đoạn thơ sau: ...
- Xếp các từ sau thành mỗi nhóm thích hợp:hữu nghị,hữu duyên,chiến hữu,hữu tình,hữu hảo,thân hữu,bằng hữu,hữu...
Bạn muốn hỏi điều gì?
Đặt câu hỏix
- ²
- ³
- √
- ∛
- ·
- ×
- ÷
- ±
- ≈
- ≤
- ≥
- ≡
- ⇒
- ⇔
- ∈
- ∉
- ∧
- ∨
- ∞
- Δ
- π
- Ф
- ω
- ↑
- ↓
- ∵
- ∴
- ↔
- →
- ←
- ⇵
- ⇅
- ⇄
- ⇆
- ∫
- ∑
- ⊂
- ⊃
- ⊆
- ⊇
- ⊄
- ⊅
- ∀
- ∠
- ∡
- ⊥
- ∪
- ∩
- ∅
- ¬
- ⊕
- ║
- ∦
- ∝
- ㏒
- ㏑
Để giải bài toán trên, ta có thể sử dụng phương pháp như sau:1. Đặt x là số tiền phải trả khi mua 60kg thóc. Với giá 120kg thóc hết 800.000 đồng, ta có tỉ lệ:\(\frac{120}{800.000} = \frac{60}{x}\)2. Giải phương trình trên để tìm ra giá tiền cần trả khi mua 60kg thóc.Câu trả lời cho câu hỏi trên là:Người đó phải trả 400.000 đồng khi mua 60 kg thóc.
Cho biết người mua thóc đã trả 800.000 đồng để mua 120 kg thóc. Vậy giá của 1 kg thóc là 800.000 / 120 = 6.666 đồng/kg. Để mua 60 kg thóc, người đó sẽ phải trả 6.666 * 60 = 400.000 đồng.
120 kg thóc hết 800.000 đồng nên giá của 1 kg thóc là 800.000 / 120 = 6.666 đồng/kg. Để mua 60 kg thóc, người đó sẽ phải trả 6.666 * 60 = 400.000 đồng
Với 800.000 đồng, người mua được 120 kg thóc. Giá của 1 kg thóc là 800.000 / 120 = 6.666 đồng/kg. Do đó, nếu muốn mua 60 kg thóc, người đó sẽ phải trả 6.666 * 60 = 400.000 đồng.
Tổng số tiền người đó trả cho 120 kg thóc là 800.000 đồng. Vậy giá của 1 kg thóc là 800.000 / 120 = 6.666 đồng/kg. Để mua 60 kg thóc, người đó sẽ phải trả 6.666 * 60 = 400.000 đồng.