Mời thí sinh CLICK vào liên kết hoặc ảnh bên dưới
Mở ứng dụng Shopee để tiếp tục làm bài thi
https://s.shopee.vn/AKN2JyAJAw
https://s.shopee.vn/AKN2JyAJAw
kinhthu.com và đội ngũ nhân viên xin chân thành cảm ơn!
Biết 3 kg đường và 5 kg muối giá hết 25200 đòng ; 2kg đường và 4 kg muối hết 17600 đồng. Hỏi 1 kg đường và 1 kg muối hết bao nhiêu tiền
Hi cả nhà! Mình đang hơi loay hoay với một câu hỏi khó nhằn. Bạn nào nhẹ nhàng, kiên nhẫn giúp mình với được không? Cảm ơn tất cả rất nhiều!
Các câu trả lời
Câu hỏi Toán học Lớp 4
- mình chuông vuông vắn tay ngắn chân dài trèo qua hai hòn động thiên thai hai tay ôm lấy nàng tiên nữ là...
- a) Kể tên những tháng có: 30 ngày; 31 ngày; 28 hoặc 29 ngày b) Cho biết: Năm nhuận là năm mà tháng 2 có 29 ngày Các...
- Câu 1: Tính tổng: D = 2/ 1x3 + 2/ 3x5 + 2/ 5x7 + ... + 2/ 97x99 + 2/ 99 x 101 Câu 2: Tính...
- Chứ vi của một hình chữ nhật là 48cm .Nếu chiều dài là 15cm thì diện tích...
- Cho hình vuông ABCD, có cạnh 6cm như hình vẽ, cạnh MN song song với cạnh AB và DC....
- Viết 4 số tự nhiên liên tiếp nhau thỏa mãn điều kiện hai số liền nhau hơn kém nhau 15 đơn vị và tổng của 4 số đó là...
- Ở một tỉnh nọ, diện tích trồng sắn năm 2018 là 390 km2 và diện tích trồng sắn năm 2021...
- Qúa trình hô hấp của cây diễn ra khi nào? A. Buổi sáng. B. Buổi trưa. C. Buổi chiều. D. Buối tối.
Câu hỏi Lớp 4
Bạn muốn hỏi điều gì?
Đặt câu hỏix
- ²
- ³
- √
- ∛
- ·
- ×
- ÷
- ±
- ≈
- ≤
- ≥
- ≡
- ⇒
- ⇔
- ∈
- ∉
- ∧
- ∨
- ∞
- Δ
- π
- Ф
- ω
- ↑
- ↓
- ∵
- ∴
- ↔
- →
- ←
- ⇵
- ⇅
- ⇄
- ⇆
- ∫
- ∑
- ⊂
- ⊃
- ⊆
- ⊇
- ⊄
- ⊅
- ∀
- ∠
- ∡
- ⊥
- ∪
- ∩
- ∅
- ¬
- ⊕
- ║
- ∦
- ∝
- ㏒
- ㏑
Để giải bài toán này, ta sẽ sử dụng phương pháp giải hệ phương trình.
Gọi x là giá của 1 kg đường và y là giá của 1 kg muối.
Theo các điều kiện đã cho, ta có hệ phương trình sau:
3x + 5y = 25200 (1)
2x + 4y = 17600 (2)
Giải hệ phương trình trên, ta thu được x = 3200 và y = 3600.
Vậy 1 kg đường và 1 kg muối hết: 3200 + 3600 = 6800 đồng.
Vậy câu trả lời cho câu hỏi trên là: 1 kg đường và 1 kg muối hết 6800 đồng.
Vậy, 1 kg đường và 1 kg muối hết 8000 đồng là đáp án cho câu hỏi.
Kết luận: 1 kg đường và 1 kg muối hết 8000 đồng.
Như vậy, 1 kg đường và 1 kg muối hết 8000 đồng.
Vậy 1 kg đường và 1 kg muối hết (4400 + 3600) = 8000 đồng.