Lớp 4
Lớp 1điểm
1 năm trước
Phạm Đăng Vương

một thùng sữa có 10 vĩ, mỗi vĩ có 4 hộp, mỗi hộp có giá 4000 đồng. Hỏi nếu mua 5 thùng thì hết bao nhiêu tiền (Giải bằng 2 cách)
Hey các Bạn, tôi đang mắc kẹt ở đây rồi. Có ai đó có thể giúp tôi một tay được không? Mọi sự giúp đỡ sẽ được đánh giá cao!

Hãy luôn nhớ cảm ơnvote 5 sao

nếu câu trả lời hữu ích nhé!

Các câu trả lời

Phương pháp giải:

Cách 1:
- Tính số hộp sữa trong một thùng: 10 vĩ x 4 hộp = 40 hộp
- Tính số hộp sữa trong 5 thùng: 40 hộp x 5 = 200 hộp
- Tính số tiền cần phải trả: 200 hộp x 4000 đồng/hộp = 800,000 đồng

Cách 2:
- Tính số hộp sữa cả 5 thùng: 10 vĩ x 4 hộp x 5 thùng = 200 hộp
- Tính số tiền cần phải trả: 200 hộp x 4000 đồng/hộp = 800,000 đồng

Vậy nếu mua 5 thùng sữa thì sẽ hết 800,000 đồng.

Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
21 vote
Cảm ơn 6Trả lời.

Cách khác, ta có thể tính số tiền cần trả bằng cách nhân số hộp sữa trong 5 thùng: 5 * 40 * 4000 = 800000 đồng.

Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
11 vote
Cảm ơn 0Trả lời.

Mua 5 thùng sữa sẽ tốn 5 * 160000 = 800000 đồng.

Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
11 vote
Cảm ơn 0Trả lời.

Giá của 1 hộp sữa là 4000 đồng, vậy giá của 1 thùng sữa là 40 * 4000 = 160000 đồng.

Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
31 vote
Cảm ơn 2Trả lời.
Câu hỏi Toán học Lớp 4
Câu hỏi Lớp 4

Bạn muốn hỏi điều gì?

Đặt câu hỏix
  • ²
  • ³
  • ·
  • ×
  • ÷
  • ±
  • Δ
  • π
  • Ф
  • ω
  • ¬
0.54309 sec| 2296.031 kb