tìm CBA biết BBB+C=CAAA
Mình rất cần một số ý kiến từ các Bạn để giải quyết một câu hỏi khó khăn mà mình đang đối mặt này. Ai đó có thể đưa ra gợi ý giúp mình không?
Các câu trả lời
Câu hỏi Toán học Lớp 3
- how.........apple in table
- Năm nay con 9 tuổi năm ngoái bố gấp con 5 lần hỏi hiện nay bố hơn con bao nhiêu tuổi
- Một hình chữ nhật có chu vi là 80. Nếu tăng chiều rộng thêm 3 cm thì diện tích...
- Trong túi có 10 viên bi đỏ,9 viên bi xanh, 11 viên bi vàng, 4 viên bi trắng. Hỏi không nhìn vào túi, phải lấy ra ít...
- Số lẻ nhỏ nhất có bốn chữ số là
- Tuổi lan 5 năm trước bằng 1/2 tuổi Lan hiện nay .Hỏi lan hiện nay bao nhiêu tuổi
- Bài 4:Một cửa hàng có 1364 tập giấy, đã bán được 318 tập,số giấy còn lại đóng vào các túi, mỗi túi 6 tập.Hỏi có bao...
- trong 1 phép chia có thương là 350 và số dư lớn nhất là 8 vậy số bị chia là...
Câu hỏi Lớp 3
- II. Đọc thầm và làm bài tập: (4 điểm) Đọc thầm bài thơ “Bận” (Sách Tiếng Việt Ba trang 59 - 60) và trả lời các câu hỏi...
- 1, tìm từ trái nghĩa và gần nghĩa với các từ sau đây: um tùm , khẳng khiu , cao vút , cần cù , dản dị 2,...
- Nêu cách xưng hô của em với những người thuộc họ nội và họ ngoại.
- đặt câu với từ đất nước,dựng xây
- Con hãy điền giã , dã hoặc rã vào chỗ trống thích hợp: a. Hổ là loài động vật hoang ... b. Chày ... gạo. c....
- ....úa ....ếp ....à ....úa ....ếp ....àng ....úa ....ên ....ớp ....ớp , ....òng ....àng ....âng ....âng
- Điền ao hoặc oao vào chỗ trống : ngọt ng....... , mèo kêu ng...... ng......, ng...... ngán ...
- II. Đọc thầm và làm bài tập: (4 điểm) Đọc bài “TRẬN BÓNG DƯỚI LÒNG ĐƯỜNG” (trang 54 – tuần 7 sách Tiếng Việt lớp 3- tập...
Bạn muốn hỏi điều gì?
Đặt câu hỏix
- ²
- ³
- √
- ∛
- ·
- ×
- ÷
- ±
- ≈
- ≤
- ≥
- ≡
- ⇒
- ⇔
- ∈
- ∉
- ∧
- ∨
- ∞
- Δ
- π
- Ф
- ω
- ↑
- ↓
- ∵
- ∴
- ↔
- →
- ←
- ⇵
- ⇅
- ⇄
- ⇆
- ∫
- ∑
- ⊂
- ⊃
- ⊆
- ⊇
- ⊄
- ⊅
- ∀
- ∠
- ∡
- ⊥
- ∪
- ∩
- ∅
- ¬
- ⊕
- ║
- ∦
- ∝
- ㏒
- ㏑
Để giải câu hỏi này, ta cần xác định giá trị của các chữ số A, B và C.Ta biết rằng BBB + C = CAAA. Vì A, B và C là các chữ số, nên chúng chỉ có thể có giá trị từ 0 đến 9.Ta sẽ thử giá trị của B từ 0 đến 9 và tính giá trị tương ứng của C và A.Nếu B = 0:Ta có 000 + C = CAAA.000 + C = 1000A + 100A + 10A + A.C = 1001A + 110A.Với A từ 1 đến 9, ta không thể có giá trị nguyên dương của C để phương trình trên thỏa mãn.Nếu B = 1:Ta có 111 + C = CAAA.111 + C = 1000A + 100A + 10A + A.C = 1001A + 110A - 111.C = 1111A - 111.Để có giá trị nguyên dương của C, ta thử từ A = 1 đến 9.Khi A = 1: C = 1000 + 110 - 111 = 999. (BBB + C = 111 + 999 = 1110)Khi A = 2: C = 2000 + 220 - 111 = 2109. (BBB + C = 111 + 2109 = 2220)...Khi A = 9: C = 9000 + 990 - 111 = 9889. (BBB + C = 111 + 9889 = 10000)Vậy, CBA có thể là 0999, 2109, 3219, 4329, 5439, 6549, 7659, 8769 hoặc 9889.Đáp án:Giá trị của CBA có thể là 0999, 2109, 3219, 4329, 5439, 6549, 7659, 8769 hoặc 9889.
Câu trả lời 1:Từ câu hỏi BBB + C = CAAA, ta có thể giải theo cách sau:- Trường hợp BBB = 100, C = 900 và CAAA = 1000.- Trường hợp BBB = 200, C = 800 và CAAA = 1000.- Trường hợp BBB = 300, C = 700 và CAAA = 1000.- Trường hợp BBB = 400, C = 600 và CAAA = 1000.- Trường hợp BBB = 500, C = 500 và CAAA = 1000.Câu trả lời 2:Từ câu hỏi BBB + C = CAAA, ta có thể tìm được nhiều cách giải như sau:- Trường hợp BBB = 600, C = 300 và CAAA = 900.- Trường hợp BBB = 700, C = 200 và CAAA = 900.- Trường hợp BBB = 800, C = 100 và CAAA = 900.- Trường hợp BBB = 50, C = 950 và CAAA = 1000.- Trường hợp BBB = 100, C = 900 và CAAA = 1000.Dạng JSON:{ "content1": "BBB = 100, C = 900, CAAA = 1000", "content2": "BBB = 200, C = 800, CAAA = 1000", "content3": "BBB = 300, C = 700, CAAA = 1000", "content4": "BBB = 400, C = 600, CAAA = 1000", "content5": "BBB = 500, C = 500, CAAA = 1000"}