Cấu trúc hỏi và trả lời về giá tiền:
Các câu trả lời
Câu hỏi Tiếng anh Lớp 6
- bạn nào có đáp án của bài tập thực hành tiếng anh 6 của mai lan hương cho...
- VI- Rearrange 1. small / thin / sister / white / and / his / lips / teeth / has. 2. Young's / round / mrs / or /...
- Replace the bold words with the correct pronoun. I've got a mountain bike and I love riding (1) my mountain...
- Write about your bedroom?
- trả lời các câu hỏi sau 1. is your school big or small - ..................................big 2. are your sisters...
- Write a short paragraph (about 50-60 words) about activities to serve community Mình cần gấp nhé...
- V. Complete the text with the verbs in brackets. Use the passive form Wiki Website “Wiki” means...
- my house is near the post office My house is not far from the post office Tại sao sau near ko có giới từ...
Câu hỏi Lớp 6
- Nhiều nước phương Đông,trong đó có Việt Nam,gọi tên là năm âm lịch bằng cách phép 10can (theo thứ tự là Giáp, Ất, Bính,...
- 3. Trong thời kì Bắc thuộc, nhân dân ta đã tiếp thu nền văn hóa Trung Hoa như...
- Các câu văn "Cây hoa lan nở hoa trắng xóa. Hoa giẻ từng chùm mảnh dẻ. Hoa...
- Nước trong leo lẻo cá đớp cá
- Tính một cách hợp lí : a) 2834 + 275 - 2833 - 265 b) (11 + 12 + 13) - (1 + 2 + 3)
- Câu : chẻ tre mà đan sịa là hố cho nàng phơi khoai khoan hố khoan là hố hò khoan. Trong nhạc nào
- Trường THCS A phát động hoạt động thu gom giấy vụn gây quỹ cho ngày hội " ước một cuốn...
- Viết lại câu mà nghĩa của chúng không thay đổi 1. This exercise is very difficult and I can't do it => This...
Bạn muốn hỏi điều gì?
Đặt câu hỏix
- ²
- ³
- √
- ∛
- ·
- ×
- ÷
- ±
- ≈
- ≤
- ≥
- ≡
- ⇒
- ⇔
- ∈
- ∉
- ∧
- ∨
- ∞
- Δ
- π
- Ф
- ω
- ↑
- ↓
- ∵
- ∴
- ↔
- →
- ←
- ⇵
- ⇅
- ⇄
- ⇆
- ∫
- ∑
- ⊂
- ⊃
- ⊆
- ⊇
- ⊄
- ⊅
- ∀
- ∠
- ∡
- ⊥
- ∪
- ∩
- ∅
- ¬
- ⊕
- ║
- ∦
- ∝
- ㏒
- ㏑
Cách làm:
Để hỏi về giá tiền, chúng ta sử dụng cấu trúc câu "How much does it cost?" hoặc "How much is it?".
Ví dụ:
- How much does this shirt cost?
- How much is this book?
Câu trả lời:
- This shirt costs $20.
- This book is $15.
It's $25 for one item.
The price tag shows $20.
It costs $15.
The price is $10.