Mời thí sinh CLICK vào liên kết hoặc ảnh bên dưới
Mở ứng dụng Shopee để tiếp tục làm bài thi
https://s.shopee.vn/AKN2JyAJAw
https://s.shopee.vn/AKN2JyAJAw
kinhthu.com và đội ngũ nhân viên xin chân thành cảm ơn!
Vào dịp tết 1 gia đình mua 10 kg gạo gạo nếp 3 kg thịt và 2 kg đậu xinh đẹp làm bánh trưng tăng số tiền phải thanh toán toán là 830000 tính giá tiền 1 kg đậu xanh biết 1 không gạo gạo nếp là 35000 đồng 1 kg thịt là 120000 đồng
Trời ơi, mình hoàn toàn mắc kẹt! Ai đó có thể cứu mình khỏi tình thế này bằng cách chỉ cho mình cách trả lời câu hỏi này được không ạ? Thanks mọi người
Các câu trả lời
Câu hỏi Toán học Lớp 6
- Bài 1: Tìm x A) ( 2x +1 )^3 = 9.81 B) (7x - 11) ^3= 2^5.5^2+200 Bài 2 : Thực hiện phép tính a )50-[30...
- Chữ tan,sin,cos trong máy tính cầm tay là gì
- Công thức tính khối lượng hình trụ tròn
- ( 7x - 24 ) x 54 = 56
- When / you / go out / your friends? .......................................... Dung tu goi y de hoan thanh cau ...
- Cho A = 5 + 5 mũ 2 + 5 mũ 3+5 mũ 4 + 5 mũ 5 +...+5 mũ 98. Chứng minh rằng A chia hết cho 6
- Cho A=\(\dfrac{3}{7}\) +\(\dfrac{6}{10}\) +\(\dfrac{9}{13}\) +…+\(\dfrac{99}{103}\) chứng tỏ rằng...
- Ai là người đầu tiên vào kinhthu
Câu hỏi Lớp 6
- Nêu ví dụ về sự đa dạng của giới sinh vật vùng nhiệt đới và ôn đới
- viết đoạn 5-7 câu nêu suy nghĩ của em về nhân vật Dế mèn. Chỉ ra từ ghép, từ láy có sử dụng trong đoạn văn
- từ láy có tiếng lét
- Viết lại câu mà nghĩa không thay đổi: 1/Let's go to the cinema? ---> What...
- Tình huống: Trường em tổ chức cuộc thi “Sài Gòn trong tôi” yêu cầu thực...
- Em hãy kể tên những khoản chi tiêu của gia đình?
- Dear Lan,Thanks a lot for your gift. I’m very happy to (1).........................................that you had a nice...
- Nhiệt độ nóng chảy của vàng là 10640C. Vậy ở 10500C vàng ở thể gì? và ở 10700C...
Bạn muốn hỏi điều gì?
Đặt câu hỏix
- ²
- ³
- √
- ∛
- ·
- ×
- ÷
- ±
- ≈
- ≤
- ≥
- ≡
- ⇒
- ⇔
- ∈
- ∉
- ∧
- ∨
- ∞
- Δ
- π
- Ф
- ω
- ↑
- ↓
- ∵
- ∴
- ↔
- →
- ←
- ⇵
- ⇅
- ⇄
- ⇆
- ∫
- ∑
- ⊂
- ⊃
- ⊆
- ⊇
- ⊄
- ⊅
- ∀
- ∠
- ∡
- ⊥
- ∪
- ∩
- ∅
- ¬
- ⊕
- ║
- ∦
- ∝
- ㏒
- ㏑
Để tìm giá tiền 1 kg đậu xanh, ta có: 350000 + 360000 + 2*x = 830000 => 2*x = 120000 => x = 60000 đồng. Vậy giá tiền 1 kg đậu xanh là 60000 đồng.
Số tiền phải thanh toán cho 2 kg đậu xanh là 2*x đồng
Số tiền phải thanh toán cho 3 kg thịt là 3*120000 = 360000 đồng
Số tiền phải thanh toán cho 10 kg gạo nếp là 10*35000 = 350000 đồng
Để hoàn thành câu hỏi trên, bạn cần thực hiện bước chuyển đổi từ cấu trúc câu đã cho sang cấu trúc câu mới. Sau đó, dựa vào thông tin đã cho, bạn có thể tạo ra câu trả lời phù hợp với yêu cầu của câu hỏi.
1. The village is peaceful and quiet. I was born there.
=> The village where I was born is peaceful and quiet.
2. My father has just bought an expensive watch.
=> The watch that my father has just bought is expensive.
3. The man is a famous businessman. I cannot remember his name.
=> The man who is a famous businessman, I cannot remember his name.
Câu trả lời có thể có nhiều cách đáp ứng, tuy nhiên cần chú ý đảm bảo cấu trúc ngữ pháp và ý nghĩa của câu không bị thay đổi.